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MA | dunianj, malalamiko tafuta Al Powered eMrejesho k
poD0! : Kwa mujiby wp Mencja kuhusy hu- V2 kwenye kipengele cha e- kUChangam Ia
ANANCHI wam-  Mawasiliang Wa  Mam- "Jukwaa hiy duma  wanazo-  Government (AL C7). na piga - .
etakiva kuipigia  laka ya Serikali Miandap  Mtatuwez- pokeana Al na  kura yako sasa i tulete ushin- ME| MOS'
kura Tanzania ili (e-GA),  Subirg Kaswaga, ®SMkupata kuchakatwa di nyumbani, alisema Subira
iibuke mshindi taarifaya kuchaguliwa kyy VZ0¢fam-  haraka, na kusisitiza kuwa:
ika tuzo ya Teknolojia ya  Tanzania Kushiriki katik bao Tanzania Alisema hat- “ Huu ni wakati wetu wa
ubaﬂ na Mawasiliano (TE-  kinyanganyirg hicho, l il 3':".'.1"""" Ma ya ushindi kupeperusha bendera ya Na Thoblas
B inayotolewa na Shirk  ipokelewa kupitia baruy.  Akla way W2 hiyo  talfaimataifa na kuthiicsha SINGIDA
wasiliano la Umoja Kutok Wa  Tanzanla  kuwa ubunifu wa Kiafrika un- :
2 :.a{a:lafa aTu). peglfbira.olta;iils‘:%a ITU ili L'L'u@.".".‘.'. ko mikononi aw‘:m kushindana na dunia UMOJA wa Makanisa Mkoa !
" manzania imeingia katika  fafanua kuwa mfumg e MWYahewa mwa wananchi nzima” wa Singida umewataka waumini
jyanganyiro hicho baada  umetimiza  vigagg L M nzur,” kwakupigakura  Alisema washindi wa tuzo mkoani hapa kuchangamkia
m%mo wa_eMrejesho  kushindania | pre (W2 allsema a wingi. hiyo kwa mwaka huu, wata- fursa ya maadhimisho ya Siku ya
yammwa kuwania tuzo maarufy zz TEruz qaZo  Grandeourt. Subira, tangazwa katika hafla itakay- Wafanyakazi Duniani kitaifa kwa
o ya kimataifa za WSIS niani, HAMA du- ameendelea ofanyika Jiji la Geneva nchini Kkufanya biashara ili kujiongezea
e Mrejesho V2 pj kutoa wito kwa Uswisi kuanzia Julai 7 hadi kipato. :

s nijuhudizake- la K 1ili I jukwaa wananchi nana 1f, mwaka huu, wakati wa Mkuu wa Jimbo |3 Uaskofu
Hatua hiyo iva, Kbt l\sasa . lhlol_)greshwa wadau wa TE- mkutano wa ngazi ya juu wa Usharika wa Immanuel Singida
tambua mn:ra mmy,: TEHAMA (Al;l k-lellm:l m'i 3 akili mnemba HAMA duniani kuonyesha  WSIS+20. Kanisa la Kiinjili la Kilutheri ;
e s endeleo kwa - na kumaghy kuchambua mshikamano kwakupigakura ~ Mwaka jana, katika toleo Tanzania (KKKT) Dayosisi ya Kati,

Juchochea f:;fa- A <uratibu mrejesho wa  kablg Ya  Aprili 30, mwaka la kwanza la mfumo wa eM- John Kibuga, alivasema hayo
s hadi vonanchi kuhusu” huduma huu ili Tanzania iibuke kid- rejesho, Tanzania lilibuka wakati wa ibada ya Jumatatu ya

M,e,ahov:_zlmepenyadla_ wa'“z(')gma kutoka tasisi za edea mshindi wa Tuzo ya Umoja Pasaka iliyofanyika Viwanja vya
hatua y2 mwisho ¥a mchivjo  Serikali, alisema, “likupigakura tembeleato-  wa Mataifa ya Ubunifu katika Kanisa Katoliki Jimbo Kuu Ia Sin-
kamml;“(’:{‘gé'; Jad yae'gl"zl 5 Z:Slgaemﬂwgﬁmc?ﬁ huo hu- vuti ya WSIS Prizes 2025 (htt-  huduma 7 umma kutokana gida na kuhudhurilwabnax wal:.vmim
s iyowasi any ; itu.i i i : i alimbali mkoani
yamaombi 1000 yaliyowasil-  maoni, mapendekezo kutg.’; ps //WWW.l[u‘lm/neH/wSls/ na ubora na ubunifu wa kisek: wa makanisa mb:
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stocktaking/Prizes/2025),

ta wa taifa. ‘

Makanisa
yahimizwa

hapa.

“Tunamshukuru Rais Samia Su-
luhu Hassan ambaye mwaka huu
ametuona na kutuletea Mei Mosi
mkoani Singida, hii ni fursa kama
kanisa, ni fursa kama familia
maana hapo tutafanya biashara
kwa kuuza vyakula, tutakodisha
viti, watu watasafirishwa kwenye
vyombo vya moto,” alisema.

Kibuga, alisema wageni wa-
takaowasili Singida kwa ajili ya
Mei Mosi, watambue kuwa ndio
mkoa pekee Tanzania ambao
kuku wa kienyeji na asali halisi
vinapatikana.

Akizungumzia kuhusu Uch-
aguzi Mkuu utakaofanyika nchini
Oktoba mwaka huu, alitaka haki
itendeke kwa vyama vyote vya
siasa na amani kudumishwa.

Aliwataka wananchi kutambua
kuwa amani ni tunu kubwa katika
taifa la Tanzania na haiwezi
kuwepo kama hakuna haki, hivyo
ni wajibu wa kila mmoja kuilinda
ilivopo nchini.

Baadhi ya waumini waliishuk-

Waziri wa Madini, Anthony Mavunde (katikati) akizungumza na waandishi wa habari na watumishi wa sekta
Ya madini jiji

uru Serikali ya Mkoa wa Singida
kwa kuweka mazingira mazuri ya
kuwawezesha kufanya biashara
vizuri katika kipindi hiki cha

ni Dodoma jana, wakati akitoa taarifa ya kuongezeka kwa mchango ‘wa pato la Taifa kwa kufikia
aslimia 10.1 kwa mwaka 2024. Kulia ni Naibu Katibu Mkuu wa Wizara hiyo, Msafiri Mbibo na Katibu Mkuu wa
Wizara hiyo, Mhandisi Yahya Samamba. PICHA: PETER MKWAVILA

kuelekea Mei Mosi.

Madaktari bingwa wa Samia kupiga ka

mbi Singida

Ni'ﬂtoblas Mwanakatw tatoa huduma za matibabu hayo  na kinga. : Dodoma,Morogoro,Pwani,Iringa  ngozi akili na urckebishaji
SINGIDA ;3 kwa awamu mbili. Madaktari hao, watatoa hudu-  wakishirikiana na wenyeji wa wél viuanﬁg(g.y:metoa wito kwa wa-
T\*._ Dengedo, alisema awamu ya ma hizo katika hospitali tembezi, Hospitali ya Rufaa ya Mkoa wa nanchi katika maeneo yao wazin-
%DAKTARI bingwa na bobezi kwanza itaanza jumatatu ijayo, ngazi ya halmashauri na Hospitali Singida,” alisema Dendego. gatie ratiba ya utoaji huduma hizo
Wa Dk Samia Suluhu Hassan wa-  Aprili 28 hadi Mei 3, mwaka huu ya Rufaa ya Mkoa wa Singida. Alisema madaktari hao watatoa kwa kufika katika hospitali za Hal-
Eg‘a“ 104 wataweka kambi kuan-  kwa kuhusisha madal(_ta(i bingwa szm}u ya pili, itaanza Mei 5 matibabu ¥a magonjwa ya ndani  mashauri ili kuonana na madak-
mkoary 200l mwa wiki jjayo 49, Katika awamu hiyo, madak- hadi Mei 9, mwaka huukwakuhu-  ya wanawake, 237}, Watoto, upas-  tari hao na kupata matibabu.
Wmmmh?pa kutoamatibabukwa tari hao watatoa huduma kwa  sisha madaktari bingwa na bobezi uaji wa mifupa, njia ya mkojo, “Tunamshukru Rais Dk.Samia
bali_amhl Ya magonjwa mbalim- magonjwa ya watotonzazi na  wapatao 55 katika fani 16. masikio, pua, koo, urekebishaji - Sulnhu Hassan kwa kutuletea hu-
Miy wanawake.upasuajihuduma  ya “Katika zoezi hili Ia awamu ya  wa kinywa, meno, radiologia, us-  duma hizi na hii ni fursa adhimu
I alimu Wa Mkoa wa.- Singida, usingizi na ganzi. : ; pili tunatarajia kutoa huduma Za  ingizi na ganzi, katika mkoa wetu, naomba wa-
nam:ndfi)endegq ! Matibabu mengine ni ya ma- kibingwa na mabingwa bobezi. Magonjwa mengine ni utenga-  nanchi waichangamkie li waweze
pa, al shiwa habari Janamijini. gonjwa ya pua, koo, masikio, kiny- Madakta_n l_)mgwa watatoka kati~  mao na ‘'viungo, mishipa ya fa- kupatiwa matibabu na madaktari
1Sema madaktari hao wa- . wa, meno na huduma yauuguzi  ka Hospitali za Rufaa za mikoa ya

hamu na ubongo, ubungwa wa

\

bingwa hao, " alisisitiza.
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